Chwaraeon

Liz Johnson (Rheoli Busnes a Chyllid, 2007)
Enillodd Fedal Aur mewn nofio yn y Gemau Paralympaidd yn Beijing


Alun-Wyn Jones (Y Gyfraith, 2010)
Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru a’r Gweilch


Huw Bennet (Gwyddor Chwaraeon, 2004)
Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru a’r Gweilch


Rhys Priestland (Economeg, 2008)
Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru a'r Scarlets


Richie Pugh (Gwyddor Chwaraeon, 2004)
Chwaraewr Saith Bob Ochr Rhyngwladol dros Gymru ac yn chwarae i’r Scarlets


Dan George (Troseddeg, 2011)
Chwaraewr Rygbi i London Welsh


Robert Howley (Gwyddor Reoli, 1992)
Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru a dirprwy hyfforddwr tîm Cymru ar hyn o bryd


Paul Thorburn (Microbioleg, 1986)
Chwaraewr rygbi dros Gymru a chapten ar ei wlad


Adedayo Adebayo (Cymdeithaseg a Astudiaethau Datblygu, 1992)
Cyn Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Lloegr


Mark Wyatt (Astudiaethau Egni, 1979)
Cyn Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru


Chris White (Daearyddiaeth, 1984)
Cyn-ddyfarnwr proffesiynol Rygbi’r Undeb. Mae e wedi dyfarnu dros 50 o gemau rhyngwladol, dros 50 o gemau’r Cwpan Heineken, gan gynnwys tair gêm rownd derfynol a thair pencampwriaeth Cwpan y Byd. Mae’n rheolwr ar Academi Dyfarnwyr Cenedlaethol yr RFU


Adrian Dale (Economeg, 1990)
Cyn-gricedwr dros Glwb Criced Morgannwg


Katherine Ann Lenaghan (Gwyddor Chwaraeon, 2003)
Chwaraewr Rygbi Rhyngwladol dros Gymru


Renne Godfrey (Anthropoleg Economaidd, 2003)
Pencampwraig Syrffio Cymru pedair gwaith


James Roberts (Gwyddor Chwaraeon, 2010)
Daeth yn 5ed yn Gemau Paralympaidd Beijing mewn Rhwyfo


Daniel Caines (y Gyfraith, 2001)
Daeth yn 5ed yn ras gyfnewid 4 x 400m yn Gemau Olympaidd Sydney


Katrina Lowe (Gwyddor Chwaraeon, 2000)
Enillodd fedal aur ym Mhencampwriaethau Karate y Byd yn 2001


Hannah Glasson (Diploma yn y Gyfraith i Raddedigion, 2009)
Bu’n ymarfer gyda thîm Prydain Fawr ac enillodd fedal yn Gemau’r Gymanwlad (Rhwyfo)


Wedi Cynrychioli Prydain Fawr/Cymru/Lloegr

Bethan Coole (Hanes, 2007)
Cymru yn Gemau’r Gymanwlad - Nofio

Katie Franks (Daearyddiaeth, 2009)
Lloegr – Tae Kwon Do

Georgia Davies (Law, 2011)
Prydain Fawr a Chymru yn Gemau’r Gymanwlad – Nofio

Rhys Jones (Rheoli Busnes, 2009)
Prydain Fawr a Chymru - Karate

Louise Henley (Gwyddor Chwaraeon, 2007)
Prydain Fawr a Chymru – Nofio

Megan Davies (Daearyddiaeth, 2009)
Prydain Fawr a Chymru - Tae Kwon Do

Danni Perks (Seicoleg, 2011)
Prydain Fawr – Achub Bywyd

Helen Smale (Ffrangeg a Seicoleg, 2011)
Prydain Fawr – Achub Bywyd

John McFall (Gwyddor Chwaraeon, 2004)
Prydain Fawr yn y Gemau Paralympaidd – Sbrintio


Andrew Hodgson (Gwyddor Chwaraeon, 2005)
Prydain Fawr – Nofio

Isobel Newman (Gwyddor Chwaraeon, 2008)
Prydain Fawr – Nofio

Phillipa Davies (Cysylltiadau Cyhoeddus, 2008)
Prydain Fawr – Nofio

Dyfrig Mon (Ffiseg, 2010)
Prydain Fawr – Hwylio

Sean Evans (Gwyddor Chwaraeon, 2009)
Prydain Fawr – Hwylio

Douglas Etheridge (Ffisioleg gyda Thechnoleg Glinigol, 2009)
Prydain Fawr – Bordhwylio

James Phillips (Gwyddor Chwaraeon, 2006)
Cymru yn Gemau’r Gymanwlad  – Badminton

Matthew Morris (Gwyddor Chwaraeon, 2008)
Cymru – Lacrós